આ ખેતી તમને ધનવાન બનાવશે! દર મહિને 3 લાખથી વધુની કમાણી, જાણો કેવી રીતે કરશો શરૂઆત?

બિઝનેસ આઈડિયા: જો તમને પણ ખેતીનો શોખ છે તો તમે દર મહિને લાખો રૂપિયા કમાઈ શકો છો. આજે અમે તમને કેસરની ખેતી વિશે જણાવીશું, જેમાંથી તમે દર મહિને 3 લાખથી 6 લાખ રૂપિયા અને તેનાથી વધુની કમાણી કરી શકો છો. આ ખેતીમાં કમાણી તમારા વ્યવસાયની માંગ પર આધારિત છે.

કેસરના ભાવ એટલા વધારે છે કે લોકો તેને લાલ સોનાના નામથી પણ ઓળખે છે. આજે અમે તમને કેસરની ખેતી વિશે સંપૂર્ણ વિગતમાં જણાવીશું, જેના દ્વારા તમે પણ કેસરની ખેતી કરીને સારી કમાણી કરી શકો છો. આ ખેતી દ્વારા ખેડૂત સરળતાથી લાખો રૂપિયાની કમાણી કરી શકે છે.

ભારતમાં કેસરની કિંમત હાલમાં 2,50,000 થી વધીને 3,00,000 પ્રતિ કિલો થઈ ગઈ છે. આ સિવાય આ માટે 10 વાલ્વ બીજ નો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે, તેની કિંમત લગભગ 550 રૂપિયા છે.

કેવું વાતાવરણ જોઈએ?

કેસરની ખેતી દરિયાની સપાટીથી 1500 થી 2500 મીટરની ઉંચાઈ પર થાય છે. આ ખેતી માટે પૂરતો સૂર્યપ્રકાશ પણ જરૂરી છે. ઠંડા અને ભીના હવામાનમાં તેની ખેતી કરી શકાતી નથી. ગરમ હવામાનના સ્થળો માટે આ ખેતી શ્રેષ્ઠ છે.

ALSO READ: બિઝનેસ આઈડિયા: IRCTCની મદદથી તમે દર મહિને 80000 રૂપિયા કમાઈ શકો છો.

કેવા પ્રકારની જમીનમાં ઉત્પાદન કરવું

કેસરના ઉત્પાદન માટે તમારે ધ્યાન આપવું પડશે કે તમે જે ખેતરમાં કેસરની ખેતી કરવા જાવ છો તે જમીન રેતાળ, મુલાયમ, લોમી અથવા લોમ હોવી જોઈએ, પરંતુ કેસરની ખેતી અન્ય જમીનમાં પણ સરળતાથી થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે પાણી એકઠું થવાથી કેસરના ફળો બગડે છે અને પાક બગડે છે, તો એવી જમીન શોધો જ્યાં પાણી ન ભરાય.

આ રીતે તૈયાર કરો

કેસરના બીજ વાવતા અથવા રોપતા પહેલા ખેતરમાં સારી રીતે ખેડાણ કરવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત 90 કિલો નાઈટ્રોજન, 60 કિગ્રા ફોસ્ફરસ અને પોટાશ પ્રતિ હેક્ટર સાથે 20 ટન ગોબર ખાતર છેલ્લા ખેડાણ પહેલા તેના ખેતરમાં નાખવામાં આવે છે અને જમીનને નાજુક બનાવે છે. આનાથી તમારી જમીન ફળદ્રુપ રહેશે અને કેસરનો પાક ઘણો સારો થશે.

યોગ્ય સમયે બીજ વાવો

કોઈપણ પાકની રોપણી માટે એક નિશ્ચિત સમય હોય છે અને યોગ્ય સમયે બિયારણ ન વાવવાને કારણે આપણને સારો પાક મળતો નથી, તેથી હંમેશા નિયત સમયે ખેતરમાં બીજ વાવો. ઉચ્ચ પર્વતીય વિસ્તારોમાં કેસર રોપવાનો યોગ્ય સમય જુલાઈથી ઓગસ્ટ છે પરંતુ મધ્ય જુલાઈ શ્રેષ્ઠ સમય છે જ્યારે મેદાની વિસ્તારોમાં ફેબ્રુઆરીથી માર્ચ છે.

આ સમાચાર શેર કરવા માટે નીચેના ચિહ્ન પર ક્લિક કરો.

1 thought on “આ ખેતી તમને ધનવાન બનાવશે! દર મહિને 3 લાખથી વધુની કમાણી, જાણો કેવી રીતે કરશો શરૂઆત?”

  1. Pingback: ડેરી ઉત્પાદન: ઓછા ખર્ચે શરૂ કરો આ અદ્ભુત બિઝનેસ, લાખોમાં કમાણી થશે, સરકાર પણ કરશે મદદ - MUZON

Leave a Comment

Your email address will not be published.