ડેરી ઉત્પાદન: ઓછા ખર્ચે શરૂ કરો આ અદ્ભુત બિઝનેસ, લાખોમાં કમાણી થશે, સરકાર પણ કરશે મદદ

દુનિયામાં એવા ઘણા લોકો છે જેઓ નોકરી ન કરીને પોતાનો બિઝનેસ શરૂ કરવા માંગે છે. જો તમે પણ તમારો પોતાનો બિઝનેસ શરૂ કરવા માંગો છો અને તમારી પાસે બજેટની મર્યાદા છે, તો આ તમારા કામના સમાચાર છે. આજે અમે તમને એક શાનદાર બિઝનેસ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની હંમેશા ડિમાન્ડ રહે છે અને તેને શરૂ કરવા માટે સરકાર પણ તમને મદદ કરશે. ખાસ વાત એ છે કે આ ધંધામાં નુકસાનનો અવકાશ નહિવત છે.

ડેરી ઉત્પાદન

આ વ્યવસાય ડેરી ઉત્પાદનોનો વ્યવસાય છે. આ એવો એવરગ્રીન બિઝનેસ છે, જેની ડિમાન્ડ વર્ષના 12 મહિના રહે છે. ઉપરાંત, આ વ્યવસાય શરૂ કરીને, તમે ઓછા ખર્ચે સારો નફો કમાઈ શકો છો. એક રીતે તેને જોખમ વિનાનો વ્યવસાય પણ કહી શકાય. તો ચાલો જાણીએ કે તમે સરકારની મદદથી આ બિઝનેસ કેવી રીતે શરૂ કરી શકો છો અને તેમાં તમને કેટલી કમાણી થશે.

સરકાર મદદ કરશે

જે લોકો તેમનો નાનો વ્યવસાય શરૂ કરે છે તેમને સરકાર પ્રધાનમંત્રી મુદ્રા યોજના હેઠળ લોન આપે છે. આ સાથે સરકાર તમને પૈસાની સાથે પ્રોજેક્ટ વિશે સંપૂર્ણ માહિતી આપે છે, જેથી તમે વિશ્વાસ સાથે બિઝનેસ શરૂ કરી શકો. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે ડેરી પ્રોડક્ટનો વ્યવસાય શરૂ કરવા માંગો છો, તો તમે સરકારની મદદ લઈ શકો છો.

ALSO READ: આ ખેતી તમને ધનવાન બનાવશે! દર મહિને 3 લાખથી વધુની કમાણી, જાણો કેવી રીતે કરશો શરૂઆત?

કેટલો ખર્ચ થશે?

ડેરી વ્યવસાયનો પ્રોજેક્ટ ખર્ચ રૂ. 16.5 લાખ છે, પરંતુ તમારે તમારી તરફથી માત્ર રૂ. 5 લાખની વ્યવસ્થા કરવી પડશે. બાકીના 70 % તમને સરકાર લોનના રૂપમાં આપશે. આ અંતર્ગત બેંક ટર્મ લોન તરીકે રૂ. 7.5 લાખ અને વર્કિંગ કેપિટલ તરીકે રૂ. 4 લાખ આપે છે.

વ્યવસાય કેવી રીતે શરૂ કરવો?

ડેરી વ્યવસાય શરૂ કરવા માટે માત્ર 1000 ચોરસ ફૂટ જગ્યાની જરૂર છે. ઉપરાંત, આ માટે તમારે દર મહિને કાચું દૂધ, ખાંડ, ફ્લેવર, મસાલા ખરીદવા પડશે.

ધંધો કેટલો થશે?

જો વડાપ્રધાન મુદ્રા યોજના અનુસાર આ બિઝનેસ પર નજર કરીએ તો એક વર્ષમાં 75 હજાર લીટર ફ્લેવર્ડ મિલ્કનો વેપાર થઈ શકે છે. આ સિવાય તમે 36,000 લિટર દહીં, 90 હજાર લિટર માખણ અને 4500 કિલો ઘી સરળતાથી વેચી શકો છો. એટલે કે લગભગ 82 લાખ 50 હજાર રૂપિયાનું ટર્નઓવર થશે, જેમાં લગભગ 74 લાખ રૂપિયાનો ખર્ચ થશે અને 14% વ્યાજ બાદ કર્યા પછી પણ તમે લગભગ 8 લાખ રૂપિયા સરળતાથી બચાવી શકો છો.

1 thought on “ડેરી ઉત્પાદન: ઓછા ખર્ચે શરૂ કરો આ અદ્ભુત બિઝનેસ, લાખોમાં કમાણી થશે, સરકાર પણ કરશે મદદ”

  1. Pingback: ગામડાંમાં રહીને શરૂ કરો ચાર બિઝનેસ, લાખો માં થશે કમાઈ

Leave a Comment

Your email address will not be published.