ગામડાંમાં રહીને શરૂ કરો ચાર બિઝનેસ

ગામડાંમાં રહીને શરૂ કરો ચાર બિઝનેસ, લાખો માં થશે કમાઈ

કોરોના રોગચાળાને કારણે ઘણા લોકોએ તેમની નોકરી ગુમાવી છે. ગામડામાંથી શહેરમાં આવીને નાની નોકરી કે નોકરી કરતા લોકોને વધુ મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે. ધંધો બંધ થઈ ગયો, જેના કારણે તેને પોતાના ગામ પરત ફરવું પડ્યું. જોકે ચેપ ઓછો થતાં જ કેટલાક લોકો શહેરોમાં પાછા ફર્યા, પરંતુ કેટલાક લોકોએ ગામડામાં જ ખેતી અથવા અન્ય વ્યવસાય શરૂ કર્યો.

કેટલાક લોકોએ ઘરની આસપાસ નોકરીઓ શરૂ કરી છે, તો કેટલાક લોકો બિઝનેસમાં પોતાનું નસીબ અજમાવી રહ્યા છે અને ઘણો નફો પણ કમાઈ રહ્યા છે. એવા ઘણા વ્યવસાયો છે જે તમે ગામમાં જ શરૂ કરી શકો છો. ઉપરાંત, તમારે આ વ્યવસાય શરૂ કરવા માટે વધુ પૈસા ખર્ચવાની જરૂર નથી. આના દ્વારા તમે ઓછા ખર્ચમાં લાખો રૂપિયા કમાઈ શકો છો. જો તમે પણ તમારા ગામમાંથી જ કોઈ બિઝનેસ શરૂ કરવા ઈચ્છો છો, તો આજે અમે તમારા માટે કેટલાક શ્રેષ્ઠ બિઝનેસનું લિસ્ટ લાવ્યા છીએ, જે તમને ઘણો નફો આપશે. આવો જાણીએ.

ડેરી ફાર્મ

ડેરી ફાર્મનો વ્યવસાય સારી કમાણીનો વ્યવસાય માનવામાં આવે છે. ગામમાં દરેક ખેડૂત પાસે એક ગાય કે ભેંસ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં દૂધનો ધંધો સારો અને નફાકારક સાબિત થશે. ડેરી વ્યવસાય શરૂ કરવા માટે, તમારે નજીકના ડેરી ફાર્મનો સંપર્ક કરવો પડશે અને તેમની સાથે જોડાણ કરવું પડશે. દૂધ ઉપરાંત, તમે ગાયના છાણના ખાતરનો વ્યવસાય પણ શરૂ કરી શકો છો

ALSO READ: ડેરી ઉત્પાદન: ઓછા ખર્ચે શરૂ કરો આ અદ્ભુત બિઝનેસ, લાખોમાં કમાણી થશે, સરકાર પણ કરશે મદદ.

બીજ સ્ટોર

ગામના મોટા ભાગના લોકો ખેતી કરે છે. આવી સ્થિતિમાં ખેડૂતોને ખાતર અને બિયારણની જરૂર છે. તમે ગામ કે શહેરમાં ખાતર અને બિયારણની દુકાન ખોલી શકો છો. આ સિવાય જો તમે સરકાર તરફથી ખાતર અને બિયારણ પર સબસિડીનો લાભ ગ્રાહકોને આપો તો વધુને વધુ ગ્રાહકો તમારી દુકાનમાંથી ખરીદી કરશે.

ઓર્ગેનિક ખેતી

ભેળસેળના જમાનામાં હવે બધાને ઓર્ગેનિક ફળો અને શાકભાજી ખાવાનું પસંદ થવા લાગ્યું છે. લોકો ઓર્ગેનિક વસ્તુઓ માટે પણ ઉંચી કિંમત ચૂકવે છે. આજકાલ i.i.t.ના વિદ્યાર્થીઓ પણ ઓર્ગેનિક ખેતી પર ધ્યાન આપીને મોટી કમાણી કરી રહ્યા છે. તમે પણ આ બિઝનેસ શરૂ કરીને સારા પૈસા કમાઈ શકો છો.

કોલ્ડ સ્ટોરેજ

અંતરિયાળ ગામડાઓમાં કોલ્ડ સ્ટોરેજની સુવિધા નથી. આ રીતે ફળો અને શાકભાજી બગડી જાય છે. તમે કોલ્ડ સ્ટોરેજ શરૂ કરી શકો છો. જો કે આમાં ખર્ચ અન્ય વ્યવસાય કરતા થોડો વધારે છે, પરંતુ તમને આમાં સારું વળતર પણ મળે છે.

1 thought on “ગામડાંમાં રહીને શરૂ કરો ચાર બિઝનેસ, લાખો માં થશે કમાઈ”

  1. Pingback: સરકારની મદદથી આ ગૃહ ઉદ્યોગ શરૂ કરો, આ જ દિવસોમાં લાખો કમાઈ - MUZON

Leave a Comment

Your email address will not be published.