બીસી સખી યોજના

સરકારની આ યોજનાથી મહિલાઓને મળશે રોજગાર, દર મહિને ચાર હજાર કમાવવાની તક, જાણો કેવી રીતે લેશો લાભ

મહિલાઓને આત્મનિર્ભર બનાવવા અને લોકોને બેંકિંગ સુવિધાઓથી માહિતગાર કરવાના હેતુથી બીસી સખી યોજના ચલાવવામાં આવી રહી છે. તેમાં જોડાવા માટે તમારે અરજી કરવાની રહેશે.

મહિલાઓને સ્વ-રોજગાર માટે પ્રોત્સાહિત કરવા અને તેમને આત્મનિર્ભર બનાવવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે, યુપી સરકાર BC (બેંકિંગ કોરોસ્પોન્ડન્ટ) સખી યોજના ચલાવી રહી છે. આમાં મહિલાઓ બેંક એજન્ટ બનીને કમાણી કરી શકે છે. આ માટે તેમને બેંક તરફથી વધારાનું કમિશન પણ મળશે. આ યોજનામાં જોડાવા માટે અરજદારે ફોર્મ ભરવાનું રહેશે. પસંદગી પામેલ મહિલાને તેનો લાભ મળશે.

બેંક સખી બનીને મહિલાઓએ ઘરે-ઘરે જઈને બેંકિંગ સુવિધાઓ વિશે જણાવવું પડશે. ખાસ કરીને ગ્રામીણ વિસ્તારના લોકોને નવી ટેક્નોલોજી અને તેના ફાયદાઓ વિશે જણાવવું પડશે. પ્રારંભિક તબક્કામાં સરકાર તરફથી દર મહિને 4 હજાર રૂપિયા મળશે. બાદમાં તેમને અલગ કમિશન પણ મળશે. જેના દ્વારા તે વધુ કમાણી કરી શકે છે.

બીસી સખી યોજનાના લાભો

BC સખી યોજના ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન યોગી આદિત્યનાથ દ્વારા 22 મે 2020 ના રોજ શરૂ કરવામાં આવી હતી. જેમાં રાજ્યની મહિલાઓને રોજગારીની તકો પૂરી પાડવામાં આવે છે. મહિલાઓ ઘરે-ઘરે જઈને લોકોને ડિજિટલ સંસાધનો દ્વારા બેંકિંગ સેવાઓ પૂરી પાડશે અને પૈસાની લેવડદેવડને સરળ બનાવશે. બદલામાં, તેમને 6 મહિના માટે દર મહિને 4,000 રૂપિયા આપવામાં આવશે. બેંક વતી, તેમને ગ્રુપ ફ્રેન્ડ તરીકે કામ કરવા બદલ દર મહિને કમિશન અને 1200 રૂપિયા સ્ટાઈપેન્ડ તરીકે આપવામાં આવશે.

ALSO READ: આ સરકારી યોજના હેઠળ તમને દર મહિને મળશે 3000 રૂપિયાનું પેન્શન, જાણો કોને મળશે ફાયદો

આ સુવિધાઓનો લાભ લો

બીસી સખીને ડેસ્કટોપ કોમ્પ્યુટર, લેપટોપ, પીઓએસ મશીન, કાર્ડ રીડર, ફિંગર પ્રિન્ટ રીડર, સંકલિત સાધનો આપવામાં આવશે. બીસી સખીને વ્યાજ વગર લોન પણ આપવામાં આવશે. આ ઉપરાંત વિભાગ દ્વારા તેમને ડ્રેસ આપવામાં આવશે.

કેવી રીતે અરજી કરવી

બીસી સખી બનવા માટે મહિલાનું ઉત્તર પ્રદેશની રહેવાસી હોવું જરૂરી છે. મહિલા અરજદાર 10મું પાસ હોવું જોઈએ. તેમની પાસે મહિલા બેંકિંગ સેવાઓ શીખવાની અને સમજવાની ક્ષમતા હોવી જોઈએ. ઓનલાઈન અરજી કરવા માટે, Google Play Store પરથી BC Sakhi એપ ડાઉનલોડ કરો. હવે તમારો ફોન નંબર દાખલ કરો. તમે આ કરશો કે તરત જ OTP આવશે. તે દાખલ કરીને નોંધણી કરો. હવે તમારે બેઝિક પ્રોફાઇલ પર ક્લિક કરવાનું રહેશે, તે પછી તમારે પૂછવામાં આવેલી તમામ માહિતી દાખલ કરવાની રહેશે.

આગળના વિભાગમાં, તમારે કેટલાક જરૂરી દસ્તાવેજો અપલોડ કરવા પડશે. આ સિવાય એપમાં તમને હિન્દી વ્યાકરણ, ગણિત અને અંગ્રેજીને લગતા કેટલાક પ્રશ્નો પૂછવામાં આવશે. આ બહુવિધ પસંદગી હશે. આને ટીક કર્યા પછી, તેને સાચવો. જો તમારી અરજી સ્વીકારવામાં આવશે, તો તમને મેસેજ, એપ અથવા ફોન દ્વારા જાણ કરવામાં આવશે.

1 thought on “સરકારની આ યોજનાથી મહિલાઓને મળશે રોજગાર, દર મહિને ચાર હજાર કમાવવાની તક, જાણો કેવી રીતે લેશો લાભ”

  1. Pingback: અટલ પેન્શન યોજનાઃ પરિણીત લોકો માટે છે આ સરકારી યોજના, તમને દર મહિને 10,000 રૂપિયા પેન્શન મળશે - MUZON

Leave a Comment

Your email address will not be published.