આધાર કાર્ડ લોન

આધાર કાર્ડથી મિનિટોમાં લોન મળશે, તમે ઘરે બેઠા આ રીતે અરજી કરી શકો છો

એવું કહેવાય છે કે લોન લેવી એ ખૂબ જ મુશ્કેલ કામ છે, જ્યારે એવું બિલકુલ નથી. પહેલાની સરખામણીમાં આજના સમયમાં આ કામ ખૂબ જ સરળ બની ગયું છે. જો તમે કોઈ મહત્વપૂર્ણ કામ માટે લોન લેવા માંગતા હોવ તો તમે તેને આરામથી લઈ શકો છો, તેમાં ચિંતા કરવાની કોઈ વાત નથી. જો તમારી પાસે આધાર કાર્ડ છે તો તમે સરળતાથી પર્સનલ લોન મેળવી શકો છો.

વાસ્તવમાં, આધાર કાર્ડ આજના સમયમાં ભારતીય નાગરિકો માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ દસ્તાવેજ બની ગયું છે. તેનો ઉપયોગ લોન લેવા સહિત અનેક હેતુઓ માટે થઈ રહ્યો છે. જો તમે ઈન્સ્ટન્ટ પર્સનલ લોન લેવા ઈચ્છો છો, તો તમે તેના માટે ઘરે બેસીને ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો. આ માટે તમારે એક અરજી ફોર્મ ભરવું પડશે અને e-KYC દસ્તાવેજો સબમિટ કરવા પડશે. આમાં હાર્ડ કોપીની જરૂર નથી. ચાલો જાણીએ કે આધારની મદદથી કોઈ લોન કેવી રીતે લઈ શકે?

આધારની મદદથી કોઈ લોન કેવી રીતે લઈ શકે?

આધારની મદદથી લોન લેવા માટે બેંકમાં ખાતું હોવું સૌથી જરૂરી છે. જો તમારું કોઈ પણ બેંકમાં ખાતું છે, તો તમારે પહેલા તમારી બેંકની મોબાઈલ એપ અથવા વેબસાઈટ પર લોગઈન કરવું પડશે, જ્યાં તમને લોનનો વિકલ્પ મળશે.

વ્યક્તિગત લોન લેવા માટે, તમારે તેના વિકલ્પ પર ક્લિક કરવું પડશે અને યોગ્યતા તપાસવી પડશે, એટલે કે, તમે લોન લેવા માટે પાત્ર છો કે નહીં. ત્યાર બાદ Apply Now વિકલ્પ પર ક્લિક કરો. પછી તમારે અરજી ફોર્મ ભરવાનું રહેશે, જેમાં તમારે તમારી અંગત વિગતો આપીને સબમિટ કરવાની રહેશે.

અરજી ફોર્મ સબમિટ કર્યા પછી, તમને બેંક તરફથી એક કૉલ આવશે, જેના દ્વારા તમારી વિગતો અને પાત્રતા ચકાસવામાં આવશે. માત્ર ચકાસણી કર્યા પછી, બેંક તમારી વ્યક્તિગત લોનને મંજૂરી આપશે અને લોનની રકમ તમારા ખાતામાં જમા થઈ જશે.

ALSO READ: જો તમારી પાસે પણ વીમા પોલિસી છે, તો તમે જરૂર પડ્યે ઓછા વ્યાજે પણ આ લોન લઈ શકો છો, આ રહી પ્રક્રિયા

નિયમો અને શરતો શું છે?

સૌ પ્રથમ, લોન લેવા માટે તમારે ભારતના નાગરિક હોવા આવશ્યક છે.

શું તમે ખાનગી કે બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીમાં કામ કરો છો?

તમારી ઉંમર 21 વર્ષની હોવી જોઈએ.

તમારો ક્રેડિટ સ્કોર સાચો હોવો જોઈએ.

લોન મેળવવા માટે તમારે તમારી આવક દર્શાવવી પડશે.

Leave a Comment

Your email address will not be published.