વીમા પૉલિસી સામે લોન

જો તમારી પાસે પણ વીમા પોલિસી છે, તો તમે જરૂર પડ્યે ઓછા વ્યાજે પણ આ લોન લઈ શકો છો, આ રહી પ્રક્રિયા

દરેક વ્યક્તિ ઇચ્છે છે કે તે આર્થિક રીતે સમૃદ્ધ બને અને તેને ક્યારેય પૈસાની સમસ્યા ન થવી જોઈએ. પરંતુ આ મોંઘવારીના જમાનામાં કોને પૈસાની જરૂર પડશે તે કંઈ કહી શકાતું નથી. બીજી તરફ, કોરોના સમયગાળાના કારણે લોકો લાંબા સમયથી આર્થિક સંકટનો સામનો કરી રહ્યા છે. જ્યાં એક તરફ લોકોના ધંધા-રોજગાર ઠપ થઈ ગયા છે તો બીજી તરફ લોકોનો રોજગાર પણ છીનવાઈ ગયો છે.

આવી સ્થિતિમાં તેઓ ફરીથી આર્થિક રીતે કેવી રીતે મજબૂત બને છે તેના પર સૌની નજર છે. તે જ સમયે, લોકોની પૈસાની જરૂરિયાત સ્પષ્ટપણે દેખાઈ રહી છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે જો તમે આર્થિક રીતે નબળા છો, તો તમારી વીમા પોલિસી તમને મદદ કરી શકે છે? કદાચ નહીં, પરંતુ અહીં એ જાણવું અગત્યનું બની જાય છે કે તમે તમારી વીમા પોલિસી સામે લોન પણ મેળવી શકો છો. તો ચાલો અમે તમને તેના વિશે જણાવીએ, જેથી તે તમને મદદ કરી શકે. તો ચાલો જાણીએ…

લોન કેમ મળી શકે?

વાસ્તવમાં, જ્યારે તમે નાણાકીય કટોકટીનો સામનો કરી રહ્યાં હોવ ત્યારે તમે તમારી વીમા પૉલિસી સામે લોન મેળવી શકો છો. આમાં, તમને સરળ લોન મળે છે, જેના માટે તમારે તમારી વીમા કંપની સાથે વાત કરવી પડશે અને કેટલાક દસ્તાવેજો આપીને અને પોલિસી અનુસાર લોન મેળવવી પડશે.

ALSO READ:તમે પર્સનલ લોન પર ટેક્સ છૂટ પણ મેળવી શકો છો, આ પદ્ધતિ તમારા માટે કામ કરશે

કેટલી લોન મળી શકે છે?

જો અમે તમારી વીમા પોલિસીના આધારે તમે કેટલી લોન મેળવી શકો છો તે વિશે વાત કરીએ, તો તે તમારી પોલિસીના પ્રકાર અને તેના સમર્પણ મૂલ્ય પર આધારિત છે. જો તમારી પાસે મની બેક અથવા એન્ડોમેન્ટ પોલિસી છે, તો તમે સમર્પણ મૂલ્યના 80 થી 90 ટકાની લોન મેળવી શકો છો. પરંતુ અંતિમ નિર્ણય કંપનીનો જ છે.

કેટલું વ્યાજ હોઈ શકે?

સામાન્ય રીતે, જો તમે વીમા પોલિસી સામે લોન લો છો, તો તેનો વ્યાજ દર લગભગ 10 થી 12 ટકા છે. જો કે, પોલિસી સામે લોનનો વ્યાજ દર તમારી પ્રીમિયમની રકમ અને ચૂકવેલ પ્રીમિયમની સંખ્યા પર આધારિત છે.

જો તમે લોનની ચુકવણી ન કરી શકો તો શું થશે?

જો કે, દરેક વ્યક્તિ તેની લોનની EMI સમયસર ચૂકવવાનો પ્રયાસ કરે છે. પરંતુ કેટલીકવાર કેટલાક કારણોસર લોકો સમયસર EMI ચૂકવવામાં સક્ષમ નથી. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે વીમા પૉલિસી સામે લીધેલી લોનની EMI ચૂકી જશો અથવા ચુકવણીમાં ડિફોલ્ટ કરશો, તો વીમા પૉલિસી લેપ્સ થઈ શકે છે. તે જ સમયે, તમારે વધારાનો ચાર્જ પણ ચૂકવવો પડશે.

1 thought on “જો તમારી પાસે પણ વીમા પોલિસી છે, તો તમે જરૂર પડ્યે ઓછા વ્યાજે પણ આ લોન લઈ શકો છો, આ રહી પ્રક્રિયા”

  1. Pingback: આધાર કાર્ડથી મિનિટોમાં લોન મળશે, તમે ઘરે બેઠા આ રીતે અરજી કરી શકો છો - MUZON

Leave a Comment

Your email address will not be published.