પાપડ વ્યવસાય

સરકારની મદદથી આ ગૃહ ઉદ્યોગ શરૂ કરો, આ જ દિવસોમાં લાખો કમાઈ

બિઝનેસ આઈડિયા: લગભગ દરેક વ્યક્તિની તે ઈચ્છા છે કે તે પોતાની જાતે જ બિઝનેસ શરૂ કરે (નવો બિઝનેસ શરૂ કરો) પરંતુ તે કમાવા માટે પૈસા નથી મળતા. જો તમે તમારી પણ નોકરીથી મુશ્કેલી અનુભવો છો અને કોઈ નવો વ્યવસાય ખોલવા માંગો છો તો તેને પાપડ બનાવવા માટે વ્યવસાય શરૂ કરી શકો છો.

પાપડ વ્યવસાય

આ બિઝનેસ સૌથી ખાસ વાત છે કે તે ખૂબ જ ઓછા રોકાણમાં શરૂ થઈ શકે છે. આ બિઝનેસ શરૂ કરવા પર તમને ઘણી રીતે સરકારનો લાભ પણ મળી શકે છે. જો તમારું પાપડ કાસ્વાદ (પાપડ બનાવવાનો ધંધો) સારો છે તો તમે મહિનાઓમાં લાખો કમાઈ કરી શકો છો. તો ચાલો જાણો કેવી રીતે શરૂ કરો ઘરમાં પાપડ બિઝનેસ.

ALSO READ: ગામડાંમાં રહીને શરૂ કરો ચાર બિઝનેસ, લાખો માં થશે કમાઈ

સરકાર દ્વારા આપવામાં આવતા સસ્તા લોનનો ઉપયોગ કરો

આજકલ સરકાર અને ગૃહ ઉદ્યોગને ખુબ સરળ બનાવી દે છે. તેના માટે આ બિઝનેસ ચલાવવા માટે લોકોને સસ્તા દરે લોનની સુવિધા આપવામાં આવી રહી છે. ભારત સરકાર નેશનલ સ્મોલ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ કોર્પોરેશન (NSIC) તેના માટે એક રિપોર્ટ પણ તૈયાર કરે છે. આ રીતે સરકારની વ્યવસ્થિત સુવિધા આપવા માટે સરકારની તોફાની લોકોની મુદ્રા સ્કીમ હેઠળ 4 લાખ રૂપિયા લોકો આપે છે. આ રિપોર્ટમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે માત્ર 6 લાખ રૂપિયા રોકાણ પર 30,000 કિલો પાપડની પ્રોડક્શન કેપેસિટી (પાપડની ઉત્પાદન ક્ષમતા) બનાવી શકાય છે. તેની સાથે આ માટે 250 વર્ગ મીટર જમીનની પણ જરૂર પડશે.

પાપડનો આ નાનો ઉદ્યોગ બનાવવા માટે તમારે 250 ચોરસ મીટર જમીન તેમજ 3 અકુશળ મજૂર, 2 કુશળ મજૂર અને એક સુપરવાઈઝરની જરૂર પડશે. આ સાથે તમારે મશીન અને કાચો માલ પણ ખરીદવો પડશે. આ સાથે આ બધું ચલાવવા માટે વીજળીનો પણ ખર્ચ થશે. આ સાથે પાપડને પેક કરવા પાછળ પણ ખર્ચ થશે. આ તમામ ખર્ચાઓને પહોંચી વળવા માટે તમે સરકારની પ્રધાનમંત્રી મુદ્રા લોન યોજનાની મદદ લઈ શકો છો. તમે તેને કોઈપણ બેંકમાંથી મેળવી શકો છો. તમે તેને આગામી 5 વર્ષમાં નાના હપ્તાઓમાં ચૂકવી શકો છો.

દર મહિને આટલી કમાણી થશે

પાપડના આ બિઝનેસમાં તમને દર મહિને ઓછામાં ઓછી 1 લાખની કમાણી થશે, જેમાં તમારો નફો ઓછામાં ઓછો 30 થી 40 હજાર રૂપિયા થશે. આ પાપડના વેચાણ માટે, તમે તમારા ઘરની નજીકની છૂટક દુકાન, કરિયાણાની દુકાન, સુપર માર્કેટ વગેરેનો સંપર્ક કરી શકો છો.

1 thought on “સરકારની મદદથી આ ગૃહ ઉદ્યોગ શરૂ કરો, આ જ દિવસોમાં લાખો કમાઈ”

  1. Pingback: દેશની મહિલાઓને કેન્દ્ર સરકાર આપશે પૂરા 6000 રૂપિયા, તરત કરો આ કામ. - MUZON

Leave a Comment

Your email address will not be published.