આ સરકારી યોજના હેઠળ તમને દર મહિને મળશે 3000 રૂપિયાનું પેન્શન, જાણો કોને મળશે ફાયદો

કેન્દ્ર સરકારની પ્રધાનમંત્રી શ્રમ યોગી માનધન યોજના અસંગઠિત ક્ષેત્રના કામદારો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આપણે આપણું ભવિષ્ય સારું બનાવવા માટે સખત મહેનત કરીએ છીએ, પરંતુ મોંઘવારીના આ યુગમાં આપણે આપણા બધા સપના પૂરા કરી શકતા નથી. તેથી, લોકો તેમની જરૂરિયાતો પૂરી કરવા માટે નિવૃત્તિ પછી પેન્શનની સુવિધા લે છે. આ માટે અમે ઘણું નાણાકીય આયોજન પણ કરીએ છીએ. આજે અમે તમને એક એવી સરકારી યોજના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે દર મહિને 55 થી 200 રૂપિયાનું રોકાણ કરીને તગડું પેન્શન મેળવી શકો છો.

આ યોજના ખૂબ જ ઉપયોગી છે

અમે વાત કરી રહ્યા છીએ સરકારની પ્રધાનમંત્રી શ્રમ યોગી માનધન યોજનાની. આ અંતર્ગત તમે દર મહિને ત્રણ હજાર રૂપિયા એટલે કે વાર્ષિક 36,000 રૂપિયા પેન્શન મેળવી શકો છો. તે જાણીતું છે કે વ્યક્તિના મૃત્યુ પછી, તેના જીવનસાથીને 50 % પેન્શન મળશે.

ALSO READ: મુદ્રા યોજના: 4500 રૂપિયા જમા કરાવવા પર 10 લાખ રૂપિયા સુધીની લોન મળશે!

કોણ લાભ લઈ શકે?

પ્રધાનમંત્રી શ્રમ યોગી માનધન યોજના અસંગઠિત ક્ષેત્રના કામદારો માટે છે. પ્રધાનમંત્રી શ્રમ યોગી માનધન યોજનાનો લાભ લેવા માટે અસંગઠિત ક્ષેત્રમાં મજૂર હોવું જરૂરી છે. આ યોજના રિક્ષાચાલકો, મધ્યાહન ભોજન કામદારો, હેડ લોડર, ઈંટ ભઠ્ઠા કામદારો, ઘરકામ કામદારો, ઘરે-ઘરે કામદારો, પોતાના ખાતાના કામદારો, કૃષિ કામદારો, બાંધકામ કામદારો વગેરે માટે છે. ઉપરાંત, તમારી માસિક આવક રૂ. 15,000 અથવા તેનાથી ઓછી હોવી જોઈએ. આ યોજનાઓનો લાભ લેવા માટે તમારી ઉંમર 18 થી 40 વર્ષની વચ્ચે હોવી જોઈએ.

લાભ કેવી રીતે લેવો?

યોજનાનો લાભ લેવા માટે, કામદારો આધાર કાર્ડ અને બેંક ખાતાની ફોટોકોપી લઈને કોમન સર્વિસ સેન્ટર (CSC) પર નોંધણી કરાવી શકે છે. નોંધણી સીધી બાયોમેટ્રિક દ્વારા કરવામાં આવશે. આ કેન્દ્રો દ્વારા ઓનલાઈન તમામ માહિતી ભારત સરકારને જશે. આનો લાભ લેવા માટે તમારે તમારા આધાર કાર્ડ, બચત અથવા જન ધન બેંક ખાતાની પાસબુક, મોબાઈલ નંબરની જરૂર પડશે.

વધુ માહિતી માટે આ નંબર પર કોલ કરો

તમે શ્રમિક સુવિધા કેન્દ્રની મુલાકાત લઈને મજૂર યોજના વિશે માહિતી મેળવી શકો છો. યોજના માટે 18002676888 ટોલ ફ્રી નંબર ચાલુ છે. તમે આ નંબર પર કોલ કરીને પ્લાન વિશે માહિતી મેળવી શકો છો.

1 thought on “આ સરકારી યોજના હેઠળ તમને દર મહિને મળશે 3000 રૂપિયાનું પેન્શન, જાણો કોને મળશે ફાયદો”

  1. Pingback: સરકારની આ યોજનાથી મહિલાઓને મળશે રોજગાર, દર મહિને ચાર હજાર કમાવવાની તક, જાણો કેવી રીતે લેશો લાભ - MUZON

Leave a Comment

Your email address will not be published.